MAMLAKA YA CHAKULA NA DAWA

TFDA

Tanzania Food & Drugs Authority

UTARATIBU WA UOMBAUJI VIBALI VYA KUINGIZA NA KUTOA
BIDHAA NCHINI KWA NJIA YA MTANDAO

1.0 Utangulizi

Mamlaka ya Chakula na Dawa Tanzania (TFDA) ni taasisi iliyo chini ya Wizara ya Afya,
Maendeleo ya Jamii, Jinsi, Wazee na Watoto iliyoundwa chini ya sheria ya Chakula,
Dawa na Vipodozi, Sura Na. 219.

Moja ya majukumu ya TFDA katika udhibiti wa bidhaa za chakula, dawa, vipodozi vifaa
tiba na vitendanishi ni kutoa vibali vya kuingiza na kutoa bidhaa ndani na nje ya nchi.

2.0 Mfumo wa kuomba vibali kwa njia ya mtandao (online application system):

Mfumo wa  kuomba vibali kwa njia ya mtandao (online application system)
umeanzishwa kwa lengo la kusogeza huduma karibu zaidi kwa mteja na kuongeza
ufanisi katika kutoa huduma za kiudhibiti.

3.0 Aina za vibali vinavyoombwa kwa njia ya mtandao:

a. Vibali vya kuingiza bidhaa nchini (Import Permits).
b. Vibali vya kutoa bidhaa nje ya nchi (Export Permits).

4.0 Mambo muhimu ya kuzingatiwa wakati wa kutumia mfumo huu:
a. Namba ya utambulisho kutoka TFDA
b. Nywila (password) kutoka TFDA
Anuani ya barua pepe inayofanya kazi (valid Email Adress).
Kompyuta,
Mtandao wenye kasi nzuri, na
Nakala ya kielektroniki ya taarifa ya mzigo mfano (Ankara kifani, vibali
kutoa taasisi nyingine husikank.)
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5.0 Hatua za kufuata
a. Jaza kikamilifu fomu ya usajili ya mteja (customer registration form) na
kuiwasilisha ofisi za TFDA Makao Makuu au katika kanda au kutuma kwa
anwani ya barua pepe ya TFDA ili kupata namba ya utambulisho na nywila

(password).
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b. Fuata maelekezo ya namna ya kuomba kibali kama ilivyoianishwa katika
kitabu utakachotumiwa (user manual). Muongozo huu unapatikana pia
katika tovuti ya TFDA.

c. Kabla ya kulipia ada ya kibali husika, hakiki hatua iliyofikiwa katika
ushughulikiaji wa ombi la kibali chako.

d. Wasilisha hati ya malipo yaliyofanyika benki katika ofisi ya TFDA ambako
ombi lako linashughulikiwa.

e. Chukua kibali katika ofisi ya TFDA ambako uliwasilisha ombi lako.

Kwa maelezo zaidi wasiliana nasi kupitia anuani zifuatazo;

Kaimu Mkurugenzi Mkuu,
Mamlaka ya Chakula na Dawa, Barabara ya Nelson Mandela,

Mabibo, External, S.L.P
77150, Dar es Salaam.

Simu: +255 22 2452108/2450512/
2450751/658 445222/777 700 002/
685 701735
Simu bila malipo: 0800110084

Baruapepe: info@tfda.go.tz
Tovuti: www.tfda.go.tz

Kanda ya ziwa

Barabara ya Nyasaka,

Nyakato Buzuruga,

S.L.P 543,

llemela - Mwanza

Simu +255 28 2981204

Nukushi: +255 28 2981205

Barua pepe: info.mwanza@tfda.go.tz

Kanda ya Kaskazini
Eneo la Sakina.

S.L.P 16609, Arusha

Simu +255 272547097

Nukushi: +255 27 2547098

Barua pepe: info.arusha@tfda.go.tz

Kanda ya Mashariki
Jengo la GEPF,

Barabara ya Ali Hassan Mwinyi,

S.L.P 31356,

Dar es salaam,

Simu +255 737 226328/ 766368412
Nukuahi: +255 22 2450793

Barua pepe: info.easternzone@tfda.go.tz

Kanda ya Nyanda 2za Juu
Kusini Jengo la Bima ya Afya.
S.L.P 6171, Mbeya

Simu +255 252504425
Nukushi +255 25 25 2504425
Barua pepe: info.mbeya@tfda.go.tz
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Kanda ya kati
Mtaa wa Mwanza, Block T,

Kiwanja Na. 6, S.L.P
1253 Dodoma.

Simu +255 26320156
Nukushi: +255 26320156
Barua pepe: info.dodoma@tfda.go.tz

Kanda ya Kusini

Jengo la Chuo cha Waganga, S.L.P
1447, Mtwara.

Simu: +255 232334655

Nukushi: +255 25 2504425
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Barua pepe: ifo.mtwara@tfda.go.tz

Kanda ya Magharibi

Jengo la TUWASA,

S.L.P 520, Tabora

Simu +255 262600082 /654817849
Nukushi: +255262600081

Barua pepe: info.tabora@tfda.go.tz



